6 Công cụ hữu ích nho nhỏ nhưng khá hữu ích cho Marketer

admin

Ngạo Nhân Gian
Thành viên BQT
Reaction score
136
Điểm
43
Website
digimarkvn.com
Trong bài viết này, chúng ta sẽ được diện kiến 6 Công cụ hữu ích nho nhỏ nhưng khá hữu ích cho Marketer. Các công cụ và ứng dụng này sẽ giúp mọi người có những “chiêu trò” tốt hơn để tạo ra các nội dung thu hút người dùng

#1.Stories Creator – Trình tạo Stories

Công cụ này giúp mọi người tạo ra những hình ảnh phù hợp để post lên mục Stories của Facebook hay là Instagram. Khi bạn tạo từ Smartphone thì sẽ có một số hạn chế nhất định vì thế trình công cụ Stories Creator là một ứng dụng trên trình duyệt từ hãng Buffer sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề đó ( lưu ý chỉ hoạt động với hình ảnh, hiện tại chưa hỗ trợ video)
This is a screenshot of the Stories Creator interface.

Để bắt đầu sử dụng, bạn có thể dùng template và tùy chỉnh hình nền, có thể upload hình ảnh. Bạn có thể thêm vào logo hay các mẫu ảnh khác bạn muốn. Bạn có thể thay đổi tiêu đề, caption..v.v..

Sau khi chỉnh sửa xong thì Download về và xài thôi

#2: PhotoUtils

PhotoUtils là một công cụ khá hữu ích nếu bạn muốn chỉnh sửa hình ảnh để post lên các Mạng Xã Hội. Là một công cụ hoạt động trên nền web nên khá thuận lợi cho anh em.
Công cụ cung cấp cho mọi người những lựa chọn như: chỉnh sửa kích thước, cắt, nén, xoay hoặc chuyển đổi qua các định dạng khác.
Ngoài ra công cụ này cho phép bạn tùy chỉnh kích thước phù hợp với các mạng xã hội phổ biến hiện nay

How to edit photos for social media marketing

Nếu bạn cần một trình sửa ảnh đơn giản, hoặc thao tác đơn giản thì rất phù hợp. Còn nếu phức tạp quá thì… thôi

#3: removebg

Công cụ này giúp anh em tách ảnh chân dung khỏi nền một cách nhanh nhất, mình có làm hướng dẫn ở Video dưới

#4: Airstory

Công cụ này phù hợp với anh em làm về Content, thường xuyên tìm kiếm ý tưởng trên các website hoặc các nguồn khác nhau. Đối với anh em làm Content thì việc xem và đọc rất nhiều là chuyện thường ngày.
Ứng dụng này là một ADD-ONS của trình duyệt Chrome, Firrefox. Bạn có thể đánh dấu nhanh những gì bạn thấy và bạn muốn lưu trữ chỉ với 1 cú Click chuột , chọn Lưu vài Airstory

Example of Airstory use.

Sau khi lưu ý tưởng, bạn có thể đưa nội dung đã lưu vào các trình biên tập ( soạn thảo bài viết trên website, Google Docs..v.v.. )
Công cụ này làm việc tốt với Gmail, WordPress và Zapier

Example of Airstory use.

#5: Infogram

Công cụ này cho phép bạn tạo những Infographics một cách nhanh chóng và dễ dàng nhất. Chỉ cần tạo một tài khoản và sử dụng thôi. Phiên bản FREE cung cấp khá nhiều và cũng tương đối để bạn có thể tạo một Infographic
Công cụ hỗ trợ kéo thả từ các items nên rất trực quan và dễ sử dụng

Infogram is a drag and drop report building tool.

Ngoài ra, nếu bạn đang sử dụng nguồn dữ liệu ( data) từ các nguồn như Google Sheets ..v.v.. bạn có thể tải lên và tùy chỉnh với nhiều mẫu có sẵn để có thể tạo ra một bản báo cáo, một bản chart hay những infographics một cách nhanh và đẹp.

Với phiên bản miễn phí sẽ bị giới hạn số lượng mẫu và cho phép bạn chia sẻ online.
Nếu sử dụng phiên bản có phí, bạn có thể tải về hình ảnh với nhiều định dạnh ngoài ra có nhiều mẫu để tạo hơn

#6: Google Results Previewer

Đây là một Extension cho trình duyệt Chrome, giúp mọi người xem trước kết quả khi tìm kiếm. Công cụ này sẽ tiết kiệm được phần nào dành cho anh em, đặc biệt là anh em làm SEO, đỡ tốn công mở nhiều tab để test hiển thị

Use Google Results Previewer to view content before you click through.

Hy vọng một số ứng dụng nho nhỏ này sẽ giúp ích thêm cho anh em

Chia sẻ và biên tập bởi Nguyễn Mạnh Cường
Nguồn tham khảo: https://www.socialmediaexaminer.com