Đóng góp và các tính năng cho Forum

admin

Ngạo Nhân Gian
Thành viên BQT
Reaction score
136
Điểm
43
Website
digimarkvn.com
Chào anh em!

Hiện Forum mới thành lập và mình sẽ hoàn thiện dần. Topic này lập ra để anh em thấy tính năng nào ae thích hoặc Forum cần cải tiến gì thì comment, mình sẽ cố gắng xem cái nào OK sẽ cập nhật để Forum sẽ là một nơi mọi người ghé đến!

Cám ơn anh em và hy vọng nhận dược nhiều ý kiến tại Topic này nhé!

kangpaper

Moderator
Thành viên BQT
Reaction score
47
Điểm
13
Website
funnelaz.com
Trở lại cái thời hoàng kim của forum
Tính rank, thêm danh hiệu, sao sủng các kiểu
Rồi có shop mua danh hiệu, viền tên, hiệu ứng bằng point được ae vote cho bài viết chất lượng :)))

• Love
Reactions: admin

kendydat

Well-known member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
www.kendydat.com
Trước mình cũng làm mod trên Vbulletin nên Xenforo ít đụng tới, forum thiên về nội dung đơn giản mà hiệu quả chứ tính năng nhiều và màu mè quá cũng không hay.
  1. Thêm chức năng tag tên thành viên.
  2. Thêm dấu stick xanh cho các thành viên uy tín, vì thành phần ẩn danh trên forum rất nhiều.

admin

Ngạo Nhân Gian
Thành viên BQT
Reaction score
136
Điểm
43
Website
digimarkvn.com
Tick xanh sẽ có ^^, cái này hay, mai a triển luôn

phucquy111

Member
Reaction score
5
Điểm
3
Forum thì thêm tính năng lập room chat có hợp lý không bác nhỉ?

• Like

tiendatdinh

Member
Reaction score
7
Điểm
3
Theo cá nhân mình thì có vài góp ý ntn:
Tắt link chữ ký, tắt ảnh hoặc giới hạn kích thước ảnh chữ ký với thành viên.
Thêm 1 vài câu hỏi or set giới hạn đăng ảnh, link với thành viên theo post, like hay gì đấy (mình nhớ xen có mặc định cái này)
Cài mod trang chủ, móc các bài chia sẻ hay ra cho ae dễ theo dõi (tách biệt với trang chủ của digimark)
Cái mod bài viết mới khá lag và nặng, ý kiến cá nhân nên để 1 tab thôi.
Về cá nhân mình theo phong cách đơn giản, nên chưa có góp ý gì về tính năng thêm.

• Love

admin

Ngạo Nhân Gian
Thành viên BQT
Reaction score
136
Điểm
43
Website
digimarkvn.com
Trước mình cũng làm mod trên Vbulletin nên Xenforo ít đụng tới, forum thiên về nội dung đơn giản mà hiệu quả chứ tính năng nhiều và màu mè quá cũng không hay.
  1. Thêm chức năng tag tên thành viên.
  2. Thêm dấu stick xanh cho các thành viên uy tín, vì thành phần ẩn danh trên forum rất nhiều.
đã có tich xanh nha, áp dụng nick mình trước đã :D

Hoàng Gia Petro

Reaction score
3
Điểm
3
Tham gia đầu tiên mong đc afd đánh tick xanh :):)

admin

Ngạo Nhân Gian
Thành viên BQT
Reaction score
136
Điểm
43
Website
digimarkvn.com
Theo cá nhân mình thì có vài góp ý ntn:
Tắt link chữ ký, tắt ảnh hoặc giới hạn kích thước ảnh chữ ký với thành viên.
Thêm 1 vài câu hỏi or set giới hạn đăng ảnh, link với thành viên theo post, like hay gì đấy (mình nhớ xen có mặc định cái này)
Cài mod trang chủ, móc các bài chia sẻ hay ra cho ae dễ theo dõi (tách biệt với trang chủ của digimark)
Cái mod bài viết mới khá lag và nặng, ý kiến cá nhân nên để 1 tab thôi.
Về cá nhân mình theo phong cách đơn giản, nên chưa có góp ý gì về tính năng thêm.
vụ chữ ký có lý, mình sẽ điều chỉnh sao cho hợp lý cho các bạn và cả mình ^^
Còn cái portal mình đang nghiên cứu dùng chung db với trang chủ hiện tại và làm 1 trang tổng hợp cho cả 2

• Like
Reactions: tiendatdinh

anhviet

Reaction score
2
Điểm
3
Em nghĩ nên có kiểu shop cho việc tích Point nhờ đóng góp. Và có thể mua Point đó để mua viền khung cho màu mè tí hoặc những thứ như DANH HIỆU cho ngành nghề, công việc v.v.v.
Có những mức Rank phù hợp với những mốc đóng góp mà member đó đã đạt được. Ví dụ: Bao nhiều bài viết, bao nhiều lượt tương tác của các member. Kiểu như một thành tựu để mọi người đạt được cố gắng hợp lí.
Có thể đổi điểm DONATE từ thành viên sang một dạng $ cho chủ Topic. Kiểu như họ cảm ơn vì kiến thức đó có ích. Cũng là một hướng để có thể cho các anh, các bạn có kinh nghiệm có động lực, hứng thú hơn, và cũng qui đổi ra quà tương xứng. Dù có thể nó không đáng so với thu nhập hiện nay của mọi người.

.... Nói chung là POINT giống như tiền tệ lưu hành - Có giá trị - Mặc dù nghĩ ra cái này cũng mệt...

Heoquay1002

Member
Reaction score
3
Điểm
3
Chào anh em!

Hiện Forum mới thành lập và mình sẽ hoàn thiện dần. Topic này lập ra để anh em thấy tính năng nào ae thích hoặc Forum cần cải tiến gì thì comment, mình sẽ cố gắng xem cái nào OK sẽ cập nhật để Forum sẽ là một nơi mọi người ghé đến!

Cám ơn anh em và hy vọng nhận dược nhiều ý kiến tại Topic này nhé!
Mình nghĩ nên thêm chuyên mục Affiliate Marketing nữa , mảng này ở VN phát triển chưa mạnh , chắc có cao nhân biết dùng.

• Like

Heoquay1002

Member
Reaction score
3
Điểm
3
Mình nghĩ trên trang chủ digimark có 1 banner quảng cáo forum trigger viewer đăng ký 1 nick tại forum để nhận bộ tài liệu độc quyền gì đấy ( chém ra cho ngầu ) trong 1 khoảng thời gian ngắn hạn đếm lùi thì hy vọng có nhiều mem hơn, cta vào forum. Mem reg xong thấy sẽ thấy link drive vào tài liệu đc đặt chế độ không share đc. Cực admin thoi :)))

• Like

Cường Nghiêm

Reaction score
0
Điểm
1
Giờ server cũng khỏe. Làm cái Room chat anh em rảnh rảnh lên nc chém gió với nhau cho vui!

diepgs

Reaction score
1
Điểm
3
Mình nghĩ nên thêm chuyên mục Affiliate Marketing nữa , mảng này ở VN phát triển chưa mạnh , chắc có cao nhân biết dùng.
Mảng này giờ khoai hơn xưa rồi. Giờ aff nhiều thứ tào lao quá

diepgs

Reaction score
1
Điểm
3
Em không biết mọi người thế nào nhưng sử dụng phông nền này trong 1 thời gian đối với bản thân em thì nhức mắt lắm.
ý kiến em về phần hiển thị

• Like

namhd

Reaction score
1
Điểm
3
Góp với admin mấy ý:
1. Phần trích dẫn/ trả lời bổ sung thêm 1 cái nút trả lời nhiều người. Việc này để cho các phần trả lời của 1 người cho nhiều người được gom trong 1 comment.
2. Phần phân chia giữa các comment. Hiện nay giữa comment trên/ dưới không có thanh ngăn. Hơi khó để nhẩn a comment nào của ai.
3. Quy định số hàng, số ký tự và định dạng của chữ ký để đỡ tốn tài nguyên. Thông tin chi tiết của mỗi member có thể để chi tiết trong hồ sơ cá nhân, ai muốn tìm hiểu rõ thì vào đó để em.
Kính bút.

Đính kèm

• Like

anhviet

Reaction score
2
Điểm
3
Nên có sự phân mảng các Kiến thức SOCIAL. Người dùng vào diễn đàn sẽ dễ dàng tìm kiếm và thấy tiện với kiến thức được cung cấp ạ.