Kendy Đạt - Tư vấn quản trị và phát triển website, SEO miễn phí

kendydat

Well-known member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
www.kendydat.com
Chào các bạn,

Tôi tên Đạt, sinh ra và lớn lên tại TP.HCM - www.kendydat.com

Với 10 năm kinh nghiệm trong quản trị và phát triển nội dung website / forum, hy vọng tôi sẽ hỗ trợ tư vấn các bạn trong các vấn đề sau:
  • Quản trị website
  • Phát triển nội dung website
  • SEO (Search Engine Optimization)
  • Viết content
  • Và còn nhiều thứ khác nữa nếu bạn đang gặp khó khăn trong vấn đề nào đó.
Lưu ý là HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ.

Tại sao tôi lại làm việc này?

Hiện nay nội dung rác trên mạng rất nhiều, chưa kể nhiều trang web không đáng tin cậy gây ra nhiều hậu quả cho người dùng. Mình mong muốn được tham gia và "sống" trong một môi trường thế giới ảo nhưng vẫn có "thật" trong đó, phải SẠCH. Nếu tất cả trang website được nâng lên chất lượng hơn thì sẽ giúp ích cho người dùng hơn, thay vì cứ cố dùng thủ đoạn, chiêu trò để lấy tiền từ người khác.

Kinh doanh bằng sự tử tế!

Kết nối: FB.com/kendydat

• Like
Reactions: BienMKT

binhnguyen

Active member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
facebook.com
giám đốc tư vấn em cái. Làm blog cá nhân thì dùng theme nào gọn gàng sạch sẽ nhỉ?

• Like
Reactions: kendydat

kendydat

Well-known member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
www.kendydat.com
giám đốc tư vấn em cái. Làm blog cá nhân thì dùng theme nào gọn gàng sạch sẽ nhỉ?
Chủ tịch Cystack cứ đùa. Búng tay 1 cái có layout đẹp như mơ. Lên chợ themeforest sort theme cá nhân nào đắt nhất thì mua thôi.

• Haha
Reactions: binhnguyen

binhnguyen

Active member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
facebook.com
Chủ tịch Cystack cứ đùa. Búng tay 1 cái có layout đẹp như mơ. Lên chợ themeforest sort theme cá nhân nào đắt nhất thì mua thôi.
Culi thôi giám đốc ơi. Haha.

• Like

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Chào bác, bác cho em hỏi có nên nén ảnh trước khi upload lên trang web WP không ạ? Và nếu có bác cho em xin cách nén luôn nha bác. Sorry bác nếu câu hỏi khù khờ. Do em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ ạ. Thanks

• Like

binhnguyen

Active member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
facebook.com
Chào bác, bác cho em hỏi có nên nén ảnh trước khi upload lên trang web WP không ạ? Và nếu có bác cho em xin cách nén luôn nha bác. Sorry bác nếu câu hỏi khù khờ. Do em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ ạ. Thanks
Rất nên nhé bạn. Ảnh càng nhẹ càng tốt cho cả server (tốn ít tài nguyên) và trải nghiệm người dùng (tải trang nhanh).

Bên mình thường làm cho ảnh nhẹ hơn 100KB rồi mới up lên web.

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Rất nên nhé bạn. Ảnh càng nhẹ càng tốt cho cả server (tốn ít tài nguyên) và trải nghiệm người dùng (tải trang nhanh).

Bên mình thường làm cho ảnh nhẹ hơn 100KB rồi mới up lên web.
Dạ em cảm ơn bác nhiều ạ

kendydat

Well-known member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
www.kendydat.com
Không nên mà là phải làm nha. Nén ảnh để tiết kiệm tài nguyên sever và tăng trải nghiệm người dùng (pagespeed rất quan trọng). Ảnh có đuôi .jpg sẽ nhẹ hơn đuôi .PNG. Kích thước ảnh tầm ngan 650x hoặc 800x là vừa, dung lượng khoảng < 100kb hoặc bất khả kháng < 150kb. Lưu ý là ẢNH CÀNG NHIỀU MÀU SẮC THÌ CÀNG NẶNG.

Sau khi up lên web có thể dùng thêm các plugin của WP để nén ảnh, xóa cache như Litespeed.

Câu hỏi tương tự: Đăng bài lên website nên chọn đuôi ảnh là .jpg hay .png?

• Like
Reactions: BienMKT