Robots.txt? Làm sao để huỷ file này trong WP ạ?

kendydat

Well-known member
Reaction score
34
Điểm
18
Website
www.kendydat.com
Nếu đã nhập đoạn Mô tả cho trang chủ website thì cần thời gian để Google cập nhật lại. Web này hình như chưa đăng ký Google Search Console và Google Analytics nên chưa được Google index nội dung.

• Love
Reactions: AndreeDepTrai

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Nếu đã nhập đoạn Mô tả cho trang chủ website thì cần thời gian để Google cập nhật lại. Web này hình như chưa đăng ký Google Search Console và Google Analytics nên chưa được Google index nội dung.
Chào bác, em cảm ơn bác ạ. Em sẽ tìm hiểu để đăng ký GSC ạ.

catmeo

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Website
nguyentrungkien.info
File robots.txt là file điều hướng các search bot đọc thông tin của web bạn. Bạn chưa mở cho các các search bot vào đọc vì bạn đã chặn index toàn trang nên nó đọc không ra là đúng rồi.

• Love
Reactions: AndreeDepTrai

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
File robots.txt là file điều hướng các search bot đọc thông tin của web bạn. Bạn chưa mở cho các các search bot vào đọc vì bạn đã chặn index toàn trang nên nó đọc không ra là đúng rồi.
Chào bác. Em không rành về code. Mà IT bên em đã nghỉ và không bàn giao gì. Mà em search gg nát vẫn không ra cách nào để GG có thể đọc meta des của trang em ạ. :( rất mong được sự giúp đỡ từ bác. Em cám ơn

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Nếu website Wordpress thì vào Cài đặt -> Đọc -> Bỏ dấu stick tại ngăn chặn các công cụ Tìm kiếm đọc...
URL: domain/wp-admin/options-reading.php
Chào bác, em dùng WP và em có bỏ tích đó rồi ạ. Em cũng đã đkis Google Adsen nhưng không khác gì ạ. Rất mong phản hồi từ bác.

catmeo

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Website
nguyentrungkien.info
Chào bác. Em không rành về code. Mà IT bên em đã nghỉ và không bàn giao gì. Mà em search gg nát vẫn không ra cách nào để GG có thể đọc meta des của trang em ạ. :( rất mong được sự giúp đỡ từ bác. Em cám ơn
Bạn có quyền vào host không? Cái này chỉnh file robot tí là được. Google bot rất tuân thử file này dù bạn có dki adsense hay chỉnh trong admin nó cũng ko vô đọc nhé.

AndreeDepTrai

Member
Reaction score
4
Điểm
3
Bạn có quyền vào host không? Cái này chỉnh file robot tí là được. Google bot rất tuân thử file này dù bạn có dki adsense hay chỉnh trong admin nó cũng ko vô đọc nhé.
Chào bác, em có full quyền nhưng em không rành về code bác ạ. Không biết bác có thể giúp em được không ạ? Em sẽ gửi bác chi phí ạ. Em cảm ơn bác nhiều.